Na'urar canza tawada ta anilox ita ce babbar hanyar injin buga tawada mai lankwasa don tabbatar da cewa an yi amfani da tawada mai gajeren hanya da kuma ingancin rarraba tawada. Aikinta shine a canza tawada da ake buƙata zuwa ɓangaren zane a kan farantin bugawa da yawa. Lokacin bugawa da sauri, yana iya hana fesa tawada.
Bukatun aiki na bugu na anilox na flexographic sun haɗa da waɗannan abubuwan:
①Girman ƙwayoyin da ke kan abin naɗin anilox iri ɗaya ne kuma an rarraba su daidai gwargwado, wanda zai iya canja wurin da kuma sarrafa girman tawada yadda ya kamata, don haka kauri na fim ɗin tawada ya zama iri ɗaya kuma girman tawada ya kasance iri ɗaya.
② Tsarin anilox yana da babban daidaito, wanda zai iya tabbatar da canja wurin tawada a ƙarƙashin ƙaramin matsin lamba da kuma rage abin da ke faruwa na tawada a gefen zane.
③Ta amfani da abin naɗin canja wurin tawada na anilox don canja wurin tawada, akwai ƙarancin gazawar canja wurin tawada kamar ghosting ko sanduna, da ƙarancin tashi tawada.
④ Kauri na layin tawada da na'urar tawada mai siffar anilox ke bayarwa siriri ne kuma iri ɗaya ne, wanda hakan ke sa buga launi na dige-dige ya yiwu, kuma yawan fim ɗin tawada ya yi daidai da na ƙaramin dige zuwa na tauri.
⑤Na'urar anilox tana da juriya mai ƙarfi da juriya ga tsatsa, musamman amfani da na'urar anilox da aka zana da laser, wanda ke inganta rayuwar na'urar anilox da kwanciyar hankali na canja wurin tawada.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-29-2022
